Yadda Ake Cire Sarkar Keke

Idan kuna da kayan aiki masu dacewa, ɗaukar sarkar daga keken ku a gida tsari ne mai sauƙi.Hanyar da ya kamata a bi ana ƙayyade ta nau'in sarkar da ke kan keken ku.Bincika kowane mahaɗin da ke cikin sarkar don sanin irin sarkar da kuke da ita idan ba ku da tabbas.Kuna da abin da aka sani da sarkar hanyar haɗi na yau da kullun idan duk hanyoyin haɗin suna ɗaya.Sarkar ku na iya zama babbar hanyar haɗin yanar gizo ko sarkar hanyar haɗin gwiwa idan ɗayan hanyoyin ya bambanta da sauran.

Cire Sarkar hanyar haɗi na yau da kullun

Sami kayan aiki don aiki akan sarƙoƙin keke.Akayan aikin sarkar kekekayan aiki ne mai hannu, ƙananan kayan aiki wanda ke da jujjuyawar hannu da fil ɗin ƙarfe.Manufarsa ita ce a tura ƙugiya daga hanyar haɗin yanar gizo don a iya wargaza hanyar haɗin.Ana iya siyan kayan aikin sarƙar ko dai akan layi ko a shagon keke na gida kusa da ku.

Saka fil daga ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin kan sarkar keken ku zuwa cikinsarkar mabudindomin ku daidaita shi.Kusa da ƙaramin fil ɗin ƙarfe, kayan aikin sarkar ya kamata ya sami fiɗa biyu waɗanda aka ƙera don nannade ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin kan sarkar keken ku.Don tabbatar da cewa mahaɗin yana ɗaure da ƙarfi a wuri, zame shi a tsakanin hanyoyin biyu.Yana da mahimmanci cewa matakan za su iya shiga cikin sararin samaniya a kowane gefen mahaɗin.

Don saka fil a cikin hanyar haɗin yanar gizon, juya hannun kayan aikin sarkar a cikin tafarki na agogo.Yana da mahimmanci cewa fil ɗin zai iya yin hulɗa tare da tsakiyar hanyar haɗin sarkar.Lokacin da ya yi, ci gaba da juya hannun a kan hanya ta agogo.Yana yiwuwa za a sami ɗan juriya, amma ya kamata ku bincika don tabbatar da cewa kayan aikin bai ɓace daga fil ɗin ba.Idan kun juya hannun a madaidaiciyar hanya, ya kamata ku lura cewa rivet, wanda shine fil a tsakiyar hanyar haɗin sarkar, ana tura shi daga wani gefen hanyar haɗin.Lokacin da rivet ɗin ya kusan zama ba tare da hanyar haɗin yanar gizo ba, dakatar da jujjuya hannun.Da zarar fil ɗin ya faɗi daga wurin, zai yi wahala sosai, idan ba zai yiwu ba, a sake shigar da shi.

Don cire fil ɗin kayan aiki na sarkar daga mahaɗin, juya hannun a gaban kishiyar agogo.Kuna son cire fil ɗin gaba ɗaya daga mahaɗin kafin ya ci gaba.Da zaran kun sami damar ɗaga sarkar keken ku daga kayan aikin sarkar, yakamata ku daina juya hannun.

Cire sarkar ku dagamai karya sarkar kekekuma kunna hanyar haɗin don cire shi.Yanzu da aka kusan fitar da rivet ɗin daga mahaɗin, hanyar haɗin ya kamata ta rabu cikin sauƙi.Ɗauki sarkar keken a kowane gefen mahaɗin tare da yatsanka kuma juya shi baya da gaba har sai mahaɗin ya rabu.

Cire sarkar ku daga babur ɗin ku.Yanzu da aka raba sarkar ku a ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizon, zaku iya cire shi daga ɓangarorin ku ɗaga shi daga babur ɗin ku.Lokacin da kuka shirya don mayar da sarkar ku, yi amfani da kayan aikin sarkar don tura rivet ɗin baya cikin hanyar haɗin da kuka raba.

Saukewa: S7A9878

 


Lokacin aikawa: Fabrairu-13-2023